SearchNews

Đang thi công có được điều chỉnh giấy phép xây dựng hay không?

26/03/2019 07:45

Hỏi: Theo giấy phép xây dựng được cấp, nhà 3 tầng có khoảng lùi là 2,5m. Thế nhưng, tôi đã cho xây hết cả khoảng lùi này (đã xây lên tầng 2). Do đó, tôi bị lập biên bản vi phạm hành chính.

Vậy xin hỏi, tôi có thể điều chỉnh xin cấp giấy phép xây dựng hết phần khoảng lùi này trong vòng 60 ngày hay không?

Chân thành cảm ơn!

Lê Công Thắng (Lào Cai)

điều chỉnh giấy phép xây dựng
Nếu muốn điều chỉnh giấy phép xây dựng, chủ đầu tư cần nộp hồ sơ đề nghị điều chỉnh giấy phép xây dựng đến cơ quan đã cấp giấy phép xây dựng để được xem xét, quyết định theo luật định. (Ảnh minh họa)

Trả lời:

Theo thông tin mà ông Thắng cung cấp thì công trình xây dựng của ông đã vi phạm trật tự xây dựng. Đồng thời, cơ quan chức năng cũng đã xử lý về hành vi vi phạm này.

Để có thể điều chỉnh giấy phép xây dựng, căn cứ Điều 98, Luật Xây dựng 2014, ông Thắng nộp hồ sơ đề nghị điều chỉnh giấy phép xây dựng tới cơ quan có thẩm quyền đã cấp giấy phép xây dựng để được xem xét, giải quyết theo đúng quy định hiện hành. 

Bộ Xây dựng

(Theo Chinhphu.vn)
 

bình luận

Facebook
Google +

Tin đã lưu

Xóa tất cả
Tin đã lưu
Tin đã lưu