Trường hợp nào phải lập dự toán gói thầu xây dựng?

09/05/2017 14:31

Hỏi: Tôi không biết khái niệm dự toán gói thầu xây dựng được hiểu cụ thể như thế nào? Phải lập dự toán gói thầu xây dựng trong trường hợp nào? Có bắt buộc phải thực hiện việc này không?

Xin cảm ơn!

Lê Văn Thịnh (Thanh Hóa)

lập dự toán gói thầu xây dựng
Có bắt buộc phải lập dự toán gói thầu xây dựng? (Ảnh minh họa)

Trả lời:

Điều 13, Điều 14 và Điều 15 của Nghị định số 32/2015/NĐ-CP ngày 25/3/2015 của Chính phủ về quản lý chi phí đầu tư xây dựng quy định cụ thể về khái niệm và nội dung của dự toán gói thầu xây dựng.

Trước khi tổ chức lựa chọn nhà thầu xây dựng cần phải lập dự toán gói thầu xây dựng. Đồng thời, phải lập dự toán gói thầu xây dựng khi lựa chọn nhà thầu xây dựng.

Bộ Xây dựng

(Theo Báo Xây dựng Online)
 

bình luận

Facebook
Google +

Tin đã lưu

Xóa tất cả
Tin đã lưu
Tin đã lưu